KBSE - Chúng tôi khinh bỉ SJ và ELF
Chào mừng bạn đến với forum
Chào mừng bạn đến với forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Welcome,
You last visited: Fri Mar 29, 2024
Bài gửiNgười gửiThời gian
[ANTI THÍM] ảnh hot =))
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Mon Oct 14, 2013 3:28 pm
[Đời 888 ver1] Cassiopeia vào điểm danh nào~
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Sun Jun 30, 2013 2:52 pm
[ANTI THÍM]sú mừng sinh nhật tuổi 29 của thím tuất
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Sat May 25, 2013 11:00 am
[Anti Ẹo][9-7-2012]"Chúng tôi CUỒNG n~ thứ có LÔNG của SUJU" Vãi Ẹo đấy ạ!!
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Sat May 25, 2013 10:56 am
[Són vs Sone fam] nhà của những Són vs Sone hâm mộ SNSD
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Sat May 25, 2013 10:50 am
Bài viết của một em ẹo xD ~~~BÀI DỰ THI: CỔ TÍCH VỀ Ê XE ÔM VÀ ẼO
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Mon May 13, 2013 10:28 am
[GAME] Nối tên bài hát( chỉ áp dụng nhạc kpop)(trừ nhạc sú)
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Sat Mar 23, 2013 1:12 pm
[Other] Tình "bạn" giữa một Cass và 1 Ẹo
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Mon Feb 18, 2013 10:24 pm
[03/03/2012][Info] Bài viết của một Ẹo, kiếm sự thương hại cho Súpờ chunio
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Sat Dec 22, 2012 6:23 pm
[12/10/2012] Ẹo hân hoan đón ngày tận thế cùng các ộppa =))
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Sat Dec 01, 2012 8:04 pm
[PIC]đây có phải bộ mặt mà các bạn ẹo yêu thích???
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Sun Oct 28, 2012 12:41 pm
[PICS] Ẹo và câu hỏi, câu trả lời bại não
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Sun Oct 28, 2012 12:39 pm
[VID][20120417] The Boys - Hĩ Giun(Shungdong Cafe)
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Sun Oct 21, 2012 9:48 pm
[PICS] "Hót-gơn" xinh đợp khoe hàng vì ghen tị với S9!!!
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Sat Sep 22, 2012 10:50 pm
[ASK] mình mong muốn admin 4rum này nên đổi 4rum mới đi ạ
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Mon Sep 10, 2012 6:09 pm
[PIC][7-9-2012]Suju bị ngoại khoa =)) trị cho tụi nó giùm cái !!! =))
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Sat Sep 08, 2012 11:25 pm
[VID] Pandora-Kara
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Sat Sep 08, 2012 11:10 pm
[Anti thím]khi các thím chuyển giới
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Fri Sep 07, 2012 11:19 am
[News] Khi ẹo bị đuổi khỏi nhà
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Thu Sep 06, 2012 9:59 pm
[VID] That XX-GD
Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Post_o10Thu Sep 06, 2012 9:30 am

Share | 

Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Avada_Kedavra_ZF
What The Hell is SUJU
What The Hell is SUJU

Avada_Kedavra_ZF

Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam _
Bài gửi  Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Icon_minitimeSat May 19, 2012 10:29 am#1

Vì một Việt Nam không hứng rác của Hàn Lũ
Không Sex Show và không Xu Du
tuman tuman tuman

Như tất cả các bạn đã biết, hiện nay, thứ gọi là làn sóng Hàn Quốc đang dần dần xâm lăng vào nền văn hóa Việt Nam. Nó đồng hóa thế hệ trẻ Việt Nam, tạo nên một thế hệ cuồng si với những điều phù phiếm. Nó khiến rất nhiều người trẻ Việt Nam bỏ quên gia đình, người thân, bỏ quên đất nước chạy theo những trai xinh gái đẹp xứ người. Thậm chí, họ trở nên điên loạn cũng chỉ vì những "thần tượng" của mình.

Dẫn đến tình trạng này, một phần rất lớn là sự tiếp tay của báo chí, các công ty tổ chức sự kiện, những kẻ chỉ biết chạy theo đồng tiền và lợi nhuận, họ không hề chọn lọc những giá trị văn hóa tốt đẹp để đưa đến cho con em chúng ta, mà ngược lại, lợi dụng sự trẻ dại và cuồng dại của rất nhiều những đứa trẻ đế kiếm tiền.

Rất nhiều trong chúng ta đã biết, một trong những "nhóm nhạc đình đám" của xứ Hàn tại Việt Nam. Trong những lần họ sang Việt Nam, thứ họ đem đến cho chúng ta là những hình ảnh đầy phản cảm của con em chúng ta: chen lấn, xô đẩy, khóc lóc, van xin, hôn hít ôm ấp nhau trên sân khấu.

Tuy nhiên, để đổi lấy những hình ảnh đó, con em chúng ta lại sẵn sàng ăn cắp, khóc lóc van xin, trốn nhà bỏ học, dọa dẫm tự tử, thậm chí tuyên bố sẵn sàng bán thân, bán thận, bán tự trọng và thân thể mà bố mẹ bao nhọc nhằn nuôi dưỡng nên để có hàng bạc triệu đốt cho những chàng trai xứ Hàn.

Đau!

Công luận đã lên tiếng không ít. Tuy nhiên, để chạy theo lợi nhuận, những công ty tổ chức sự kiện vẫn đang muốn tiếp tục mang cái gọi là "Super Show 4 Việt Nam" của nhóm Super Junior này đến Hà Nội vào tháng 7.

Hôm nay, chứng kiến con gái đang chuẩn bị thi đại học, bỏ cả lớp học chỉ để ngồi spam những dòng lạy lục van xin đến công ty giải trí Hàn Quốc mong có show ở Việt Nam. Rồi nói rằng nếu có show, giá vé có thể lên đến 16 triệu nhưng nó vẫn đi. Tôi thực sự muốn khóc.
Và khi hỏi, ai tập hợp các con làm việc này, thì nó nói với tôi về một chị đứng đầu "fan club" (diễn đàn/câu lạc bộ) rất tốt, rất giỏi nào đó.

Nhưng các bạn biết không, khi tôi vào facebook của "người chị" mà con gái tôi đang đi theo, đang tôn trọng và lấy làm gương "vì chị ấy rất giỏi và hết lòng vì thần tượng. Vì chị ấy mang các anh đến gần con".

Thì hỡi ôi, "người chị" là một cô bé 9x, trong toàn bộ wall facebook là những lời chửi bậy, tục tằn gớm ghiếc. "Người chị" này thường xuyên bỏ học đến nối bị treo bằng, thường xuyên nói dối bố mẹ để moi tiền và trốn nhà "theo các anh", thậm chí sẵn sàng chửi rủa cả bố mẹ ông bà mình trên wall facebook để bảo vệ thần tượng.

Và tôi càng kinh ngạc hơn, khi con gái tôi hồn nhiên kể, rất rất nhiều những đứa trẻ thơ ngây như con tôi, đang mong ước được như "người chị" kia. Và hơn nữa, công ty tổ chức sự kiện (một công ty tên là Công ty Cổ phần liên kết truyền thông số Việt Nam - VDC media jsc gì đó), đang định mang cái siêu show kia về, lại đang liên kết chặt chẽ với "Người chị" đó, cùng với câu lạc bộ fan do "chị ấy đứng đầu" để tổ chức show và vận động tuyên truyền trong fan.

Các bạn có đau lòng không, các bạn có lo lắng không. Tôi đã trăn trở cả buổi chiều nay. Cuối cùng buộc phải làm việc này.

Nếu các bạn không muốn chứng kiến cảnh con cái mình cuồng si chạy theo thần tượng, bỏ học, bỏ nhà, khóc lóc van xin lạy lục trước thần tượng, dọa tự vẫn hay bỏ học, ăn cắp để có tiền xem thần tượng. Hoặc nếu bạn chiều theo ý con, là những đồng tiền mồ hôi nước mắt sẽ bị phung phí, và quan trọng hơn, những lo lắng thắt ruột khi con cái chạy theo thần tượng.

Nếu bạn chưa có con cái, nhưng có trách nhiệm như một công dân Việt Nam, xin hãy bỏ thời gian một chút để làm việc sau đây mà tôi nói.

Con gái tôi có kể là công ty tổ chức kia hiện nay đang gặp khó khăn lớn trong một khâu xin show. Và để vượt qua khó khăn này, họ đang thông qua "người chị" kia kêu gọi những fan hâm mộ như con tôi, bỏ thời gian spam dòng chữ kêu gọi xin show tại Việt Nam lên wall facebook và twitter của các công ty giải trí Hàn Quốc có liên quan đến show lần này.

Vậy thì chúng ta, hoàn toàn có khả năng làm điều ngược lại. Bởi vì khả năng show diễn không xảy ra là rất cao. Chúng ta chỉ cần bỏ 3s ra để click like page này đồng thời post/mention dòng chữ sau lên wall facebook/twitter của công ty giải trí Hàn Quốc cũng như bản thân thành viên của nhóm nhạc kia là đủ.

Thật may mắn khi con gái tôi đã cho tôi biết tất cả những địa chỉ này.

Vậy thì, vì lương tâm và trách nhiệm của mình, chúng ta hãy cùng chung tay, ít nhất xin hãy bảo vệ con cái mình theo cách thông minh hơn là để sự việc xảy ra rồi đánh mắng con em mình, mà bản thân mình cũng đau đớn.

Dòng chữ chúng ta sẽ post/tweet:

We DON'T need Super Show 4 Vietnam. Please stop cheating our children. Please get out of country, Super Junior!

Còn đây là những địa chỉ các bạn sẽ post/tweet lên đó:

Facebook của SM - Công ty quản lý nhóm nhạc:

https://www.facebook.com/smtown

Facebook của nhóm nhạc

https://www.facebook.com/superjunior

ĐẶC BIỆT QUAN TRỌNG LÀ FACEBOOK SAU ĐÂY

https://www.facebook.com/dreammakerent?ref=ts

ĐÂY LÀ CÔNG TY SẼ QUYẾT ĐỊNH CÓ HAY KHÔNG CÓ CÁI SHOW DIỄN TAI HẠI NÀY.

Tiếp theo là twitter

Các thành viên nhóm nhạc trên (khá dài nên tôi chỉ chọn lọc theo lời kể của con gái")

https://twitter.com/#!/special1004

https://twitter.com/#!/siwon407

https://twitter.com/#!/ShinsFriends

https://twitter.com/#!/pristaceylee

ĐẶC BIỆT QUAN TRỌNG

https://twitter.com/#!/dreammaker_ent

Hãy hành động ngay bây giờ, hoặc là đối diện với những trận chiến đau lòng giữa bố mẹ và con cái.

-------------------------

Facebook của chúng ta là

https://www.facebook.com/WePreventSs4Vietnam

Chúng ta có thể cùng chia sẻ ở đây

Vui lòng lan rộng bài viết này để nó có tính xã hội cao hơn.

SIGNATURE
♥Hoét :-" Lở Loét :X
Khinh Bỉ SUJU có đẳng cấp

♥Hoét :-

Bài gửi  Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Icon_minitimeSat May 19, 2012 12:36 pm#2

ta đã Like...Nhưng vào Cóm mèn hứng khởi lấy tinh thần cho 4rum tuman

SIGNATURE
Pon
Miễn dịch với SUJU's S*X Actions

Pon

Bài gửi  Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Icon_minitimeSat May 19, 2012 12:37 pm#3

ai vào đc face thì làm nhanh đi mình k vào face đc, thất sự k mún mấy con thú đó zìa vn tí nào, ai cũng đc trừ mấy thím bê đê bệnh hoạn đó

SIGNATURE
thanh tu dc
What The Hell is SUJU
What The Hell is SUJU

thanh tu dc

Bài gửi  Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Icon_minitimeSat May 19, 2012 3:44 pm#4

ẸO bỏ học nhìu z hèn chi phát ngôn toàn những câu vô cùng ngu xi ???

SIGNATURE
tên khó nhớ vầy cho lẹ =)

Bài gửi  Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Icon_minitimeSat May 19, 2012 5:06 pm#5

VÌ 1 VN VÀ TG KHÔNG SÚ N ẸO!!! LIKE IT! loaloa

SIGNATURE
anti_sj_4ever
Sợ nhìn SUJU thông ass
Sợ nhìn SUJU thông ass

anti_sj_4ever

Bài gửi  Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Icon_minitimeSat May 19, 2012 10:58 pm#6

ngi qá "người chị" này ko bik phải con vincy kim hok tar hay con măng cụt nhể ???
lũ ẹo mất dạy thế là cùng , mang xử bắn hết đê 729
mà suy cho cùng ẹo có " văn hóa " như zậy là tại mấy thím bb9
VÌ MỘT VN VÀ THẾ GIỚI KO CHỨA LŨ RÁC RƯỞI VÔ HỌC, HÃY HÀNH ĐỘNG loaloa

SIGNATURE
snsd_inmyheart

snsd_inmyheart

Bài gửi  Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Icon_minitimeSun May 20, 2012 9:07 am#7

khiếp

SIGNATURE
Yuniekal
Discovering SUJU's Gender

Yuniekal

Bài gửi  Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Icon_minitimeSun May 20, 2012 10:53 am#8

đệt
mấy con dog ẹo

SIGNATURE
Hoàng Ngọc Quân
Moderator
Moderator

Hoàng Ngọc Quân

Bài gửi  Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Icon_minitimeSun May 20, 2012 1:16 pm#9

Minhg cũng không vào face được mấy ngày nay
Không biết co những gì, nhưng trang này cũng đã ghé qua
mấy ẹo lên đó kể lể, hăm dọa, chửi bới, thanh minh dữ lám
Nhưng mà nghe đâu cái sex show 4 có về VN đâu, bên saju với sj13 chửi qua chửi lại vì vụ này rồi thì phải
Cơ mà hy vọng rằng sj đừng bao giờ đặt chân lên nước VN lần nữa. Bẩn đất thiêng của dân tộc

P.s: bạn ơi, thiếu mất tag cho topic

SIGNATURE
zen9x

Bài gửi  Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Icon_minitimeSun May 20, 2012 10:43 pm#10

hành động này của cô phụ huynh đó thật đúng đắn, ta ủng hộ hết mình, tiếc là face của ta hok vào được, ta hok muốn thấy cảnh ẹo làm nhục mặt quốc thể nữa đâu, sú đừng có xuất hiện ở việt nam nữa, ẹo càng ngày càng bị sú đầu độc nặng nên mức độ điên cuồng càng cao rùi, bỏ học, trộm tiền, bán thân, chửi tục, thậm chí chửi cả đấng sinh thành, suy thoái đạo đức trầm trọng, chẳng lẽ ai mê sú đều trở nên thú vật vậy sao? tốt nhất sú đừng bao giờ vác mặt sang việt nam nữa. loaloa

SIGNATURE

Bài gửi  Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Icon_minitimeMon May 21, 2012 9:42 pm#11

k vào FB đk huh? Nhà em cũm thế! Các bác dùng Hotspot thử xem ???

SIGNATURE
Jin Chang

Jin Chang

Bài gửi  Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Icon_minitimeThu May 24, 2012 8:05 pm#12

sao mình zào đc nì, bấm like xong ik ra big grin , ở trong đó nghe mấy con ẸO lải nhải mệt lém, còn nói cô phụ huynh này đeo mặt nạ => chán, khốn thật bây giờ chửi thẳng mặt người lớn n3

SIGNATURE
♥Amelia ♥ Cạc Són xD ♥

♥Amelia ♥ Cạc Són xD ♥

Bài gửi  Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Icon_minitimeThu May 24, 2012 8:19 pm#13

Mình vào được nhưng mà lười luommat

SIGNATURE
Sponsored content

Bài gửi  Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam Icon_minitime#14

SIGNATURE

Hãy cứu lấy con em chúng ta - We prevent SS4 Việt Nam

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Đọc kĩ rules trước khi post bài